วันพุธที่ 10 พฤษภาคม 2566 พลตรีจรัญ สังข์ศิริ ผู้ทรงคุณวุฒิสำนักงานปลัดกระทรวงกลาโหม นำคณะ นายทหารนักเรียน พร้อมเจ้าหน้าที่ โรงเรียนเหล่าทหารพระธรรมนูญ จำนวน 103 คน เข้าชมศาลาราชการุณย์ พิพิธภัณฑ์เฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง สภานายิกาสภากาชาดไทย ซึ่งจัดแสดงนิทรรศการ การช่วยเหลือด้านมนุษยธรรมชาวกัมพูชาอพยพ ระหว่างปีพ.ศ.2522-2529 โดยมี นายสมบูรณ์ ศิริเวช ผู้จัดการศูนย์ราชการุณย์สภากาชาดไทย เขาล้าน จังหวัดตราด ให้การต้อนรับ
![](https://khaolan.redcross.or.th/wp-content/uploads/2023/05/1.1-510x340.jpg)
![](https://khaolan.redcross.or.th/wp-content/uploads/2023/05/2-510x340.jpg)
![](https://khaolan.redcross.or.th/wp-content/uploads/2023/05/3-510x340.jpg)
![](https://khaolan.redcross.or.th/wp-content/uploads/2023/05/4-510x340.jpg)
![](https://khaolan.redcross.or.th/wp-content/uploads/2023/05/5-510x340.jpg)
![](https://khaolan.redcross.or.th/wp-content/uploads/2023/05/6-510x340.jpg)
![](https://khaolan.redcross.or.th/wp-content/uploads/2023/05/7-510x340.jpg)
![](https://khaolan.redcross.or.th/wp-content/uploads/2023/05/8-510x340.jpg)